scratch - en to vi translation catalogue (606 entries)

en: Language-Name
vi: Tiếng Việt

en: Language-Direction
vi: LTR

en: Font-Scale
vi: 1

en: Suppress-Bold
vi: false

en: Win-Font
vi: Tahoma

en: Mac-Font
vi: Lucida Grande

en: Linux-Font
vi: DejaVuSans

en: %H sensor value
vi: %H giá trị cảm biến

en: %L contains %s
vi: %L chứa %s

en: %a of %m
vi: %a của %m

en: %b and %b
vi: %b và %b

en: %b or %b
vi: %b hoặc %b

en: %f of %n
vi: %f của %n

en: add %s to %L
vi: thêm %s vào %L

en: answer
vi: đáp ứng

en: ask %s and wait
vi: hỏi %s và đợi

en: background #
vi: hình nền #

en: broadcast %e
vi: thông báo %e

en: broadcast %e and wait
vi: thông báo %e và đợi

en: change %g effect by %n
vi: thay đổi hiệu ứng %g một lượng %n

en: change %v by %n
vi: thay đổi %v một lượng %n

en: change pen color by %n
vi: thay đổi màu vẽ một lượng %n

en: change pen shade by %n
vi: thay đổi sắc độ màu vẽ một lượng %n

en: change pen size by %n
vi: thay đổi cỡ nét vẽ một lượng %n

en: change size by %n
vi: thay đổi kích thước một lượng %n

en: change tempo by %n
vi: thay đổi tốc độ một lượng %n

en: change volume by %n
vi: thay đổi âm lượng một lượng %n

en: change x by %n
vi: thay đổi x một lượng %n

en: change y by %n
vi: thay đổi y một lượng %n

en: clear
vi: xóa

en: clear graphic effects
vi: bỏ hiệu ứng đồ họa

en: color %C is touching %C?
vi: màu %C chạm vào màu %C

en: control
vi: điều khiển

en: costume #
vi: hình dạng #

en: delete %y of %L
vi: xóa %y của %L

en: direction
vi: hướng

en: distance to %m
vi: khoảng cách tới %m

en: else
vi: trái lại

en: forever
vi: lặp mãi mãi

en: forever if %b
vi: lặp mãi mãi nếu %b

en: glide %n secs to x:%n y:%n
vi: lướt tới x:%n2 y:%n3 trong %n1 giây

en: go back %n layers
vi: đặt ra sau %n lớp

en: go to %m
vi: nhảy tới %m

en: go to front
vi: đặt ra trước

en: go to x:%n y:%n
vi: nhảy tới x: %n y:%n

en: hide
vi: ẩn

en: hide variable %v
vi: ẩn biến %v

en: if %b
vi: nếu %b

en: if on edge, bounce
vi: nếu chạm biên, bật lại

en: insert %s at %i of %L
vi: chèn %s tại %i của %L

en: item %i of %L
vi: phần tử %i của %L

en: join %s %s
vi: nối chuỗi %s %s

en: key %k pressed?
vi: phím %k được ấn?

en: length of %L
vi: độ dài của %L

en: length of %s
vi: độ dài của %s

en: letter %n of %s
vi: chữ cái thứ %n của %s

en: list
vi: danh sách

en: looks
vi: ngoại hình

en: loud?
vi: ồn?

en: loudness
vi: độ ồn

en: motion
vi: chuyển động

en: motor direction %W
vi: chiều quay động cơ %W

en: motor off
vi: động cơ tắt

en: motor on
vi: động cơ bật

en: motor on for %n secs
vi: bật động cơ trong %n giây

en: motor power %n
vi: năng lượng động cơ %n

en: mouse down?
vi: ấn phím chuột?

en: mouse x
vi: chuột x

en: mouse y
vi: chuột y

en: move %n steps
vi: di chuyển %n bước

en: next background
vi: hình nền tiếp theo

en: next costume
vi: hình dạng tiếp theo

en: not %b
vi: không %b

en: operators
vi: Các phép toán

en: pen
vi: bút vẽ

en: pen down
vi: đặt bút xuống

en: pen up
vi: nhấc bút lên

en: pick random %n to %n
vi: lấy ngẫu nhiên trong khoảng %n tới %n

en: play drum %D for %n beats
vi: chơi trống %D trong %n nhịp

en: play note %N for %n beats
vi: chơi nốt nhạc %N trong %n nhịp

en: play sound %S
vi: chơi âm thanh %S

en: play sound %S until done
vi: chơi âm thanh %S cho tới kết thúc

en: point in direction %d
vi: hướng chuyển động %d

en: point towards %m
vi: hướng về phía %m

en: repeat %n
vi: lặp lại %n lần

en: repeat until %b
vi: lặp cho tới khi %b

en: replace item %i of %L with %s
vi: thay thế %i của %L bởi %s

en: reset timer
vi: đặt lại đống hồ bấm giờ

en: rest for %n beats
vi: nghỉ %n nhịp

en: round %n
vi: làm tròn %n

en: say %s
vi: nói %s

en: say %s for %n secs
vi: nói %s trong %n giây

en: sensing
vi: giác quan

en: sensor %h?
vi: cảm biến %h ?

en: set %g effect to %n
vi: đặt hiệu ứng %g là %n

en: set %v to %n
vi: đặt %v là %n

en: set instrument to %I
vi: chọn nhạc cụ %I

en: set pen color to %c
vi: dùng màu vẽ %c

en: set pen color to %n
vi: dùng màu vẽ %n

en: set pen shade to %n
vi: đặt độ bóng bút vẽ bằng %n

en: set pen size to %n
vi: dùng bút vẽ cỡ %n

en: set size to %n%
vi: thiết đặt kích thước bằng %n%

en: set tempo to %n bpm
vi: thiết đặt nhịp %n nhịp/phút

en: set volume to %n%
vi: đặt âm lượng là %n%

en: set x to %n
vi: đặt x là %n

en: set y to %n
vi: đặt y là %n

en: show
vi: hiện

en: show variable %v
vi: hiện biến %v

en: size
vi: kích thước

en: sound
vi: âm thanh

en: stamp
vi: in hình

en: stop all
vi: dừng toàn bộ

en: stop all sounds
vi: dừng mọi âm thanh

en: stop script
vi: dừng kịch bản

en: switch to background %l
vi: chuyển sang hình nền %l

en: switch to costume %l
vi: chuyển sang hình dạng %l

en: tempo
vi: nhịp

en: think %s
vi: nghĩ %s

en: think %s for %n secs
vi: nghĩ %s trong %n giây

en: timer
vi: đồng hồ bấm giờ

en: touching %m?
vi: chạm vào %m

en: touching color %C?
vi: tiếp xúc màu %C

en: turn %n degrees
vi: quay %n độ

en: variables
vi: các biến

en: volume
vi: âm lượng

en: wait %n secs
vi: đợi %n giây

en: wait until %b
vi: đợi tới khi %b

en: when %k key pressed
vi: khi phím %k được ấn

en: when %m clicked
vi: khi %m được ấn

en: when I receive %e
vi: khi nhận thông báo %e

en: x position
vi: vị trí x

en: y position
vi: vị trí y

en: (empty)
vi: (trống)

en: 1 script
vi: 1 kịch bản

en: About Scratch
vi: Thông tin về Scratch

en: About this project:
vi: Thông tin về dự án này

en: abs
vi: trị tuyệt đối

en: add comment
vi: thêm nhận xét

en: add comment here
vi: thêm nhận xét ở đây

en: all
vi: tất cả

en: and
vi: và

en: Animation
vi: Hoạt cảnh

en: any
vi: bất kỳ

en: Art
vi: Nghệ thuật

en: background
vi: hình nền

en: backgrounds
vi: hình nền

en: Backgrounds
vi: Hình nền

en: brightness
vi: độ sáng

en: Brush size:
vi: Cỡ nét:

en: button
vi: nút

en: button pressed
vi: nút được ấn

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: can rotate
vi: quay hướng nào cũng được

en: cancel
vi: hủy bỏ

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Choose a folder
vi: Chọn một thư mục

en: Choose new sprite from file
vi: Thêm nhân vật mới

en: clean up
vi: dọn dẹp

en: Clear
vi: Xoá

en: Clear canvas
vi: Xoá khung ảnh

en: Close and continue
vi: Đóng và tiếp tục

en: Close dialog?
vi: Đóng cửa sổ này?

en: Close paint editor?
vi: Đóng cửa sổ vẽ?

en: close port
vi: đóng cổng giao tiếp

en: Close sound recorder?
vi: Tắt bộ ghi âm?

en: color
vi: màu

en: Compress Images
vi: Nén hình ảnh

en: Compress Sounds
vi: Nén âm thanh

en: Compress sounds and images
vi: Nén âm thanh và hình ảnh

en: Computer
vi: Máy tính

en: connected
vi: đã kết nối

en: Connecting to
vi: Đang kết nối tới

en: Copy
vi: Sao

en: costume
vi: hình dạng

en: costumes
vi: hình dạng

en: Costumes
vi: Hình dạng

en: Could not read
vi: Không đọc được

en: Could not read project; file may be damaged
vi: Không đọc được dự án; có thể tập tin bị hư

en: Could not write file
vi: Không ghi được

en: Create account
vi: Tạo tài khoản

en: Create an empty project
vi: Tạo một dự án trống

en: Data sent. Waiting for response...
vi: Đã gửi xong. Đang đợi hồi âm...

en: delete
vi: xoá

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete a list
vi: Xoá một danh sách

en: Delete a variable
vi: Xoá một biến

en: Delete this background
vi: Xoá nền này

en: Delete this costume
vi: Xoá hình dạng này

en: Delete this sound
vi: Xoá âm thanh này

en: Delete this sprite
vi: Xoá nhân vật này

en: disable remote sensor connections
vi: tắt các kết nối tới cảm biến từ xa

en: distance
vi: khoảng cách

en: Documents
vi: Tài liệu

en: don't rotate
vi: không được quay

en: Don't Save
vi: Không Lưu

en: Done
vi: Xong

en: down
vi: xuống

en: down arrow
vi: mũi tên xuống

en: drag to resize
vi: kéo để thay đổi kích thước

en: drag to rotate
vi: kéo để quay

en: draggable on website?
vi: kéo thả được trên website?

en: duplicate
vi: tạo bản sao

en: Duplicate
vi: Tạo bản sao

en: edge
vi: biên

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Ellipse tool (draw outlined or filled ellipse or circle)
vi: Công cụ vẽ hình tròn / elíp

en: enable remote sensor connections
vi: bật kết nối cảm biến từ xa

en: Enter presentation mode
vi: Chế độ toàn màn hình

en: Eraser
vi: Tẩy

en: Eraser size
vi: Kích thước tẩy

en: Error!
vi: Có lỗi!

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Exit presentation
vi: Thoát khỏi trình diễn

en: Exit presentation mode
vi: Thóat khỏi chế độ toàn màn hình

en: export
vi: xuất

en: Export Background
vi: Xuất Hình nền

en: Export Costume
vi: Xuất Hình dạng

en: Export failed
vi: Việc xuất bị lỗi

en: Export Sound
vi: Xuất Âm thanh

en: Export Sprite
vi: Xuất Nhân vật

en: export this costume
vi: xuất hình dạng này

en: export this sound
vi: xuất âm thanh này

en: export this sprite
vi: xuất nhân vật này

en: Extras menu
vi: Tiện ích

en: Eyedropper tool (select a color)
vi: Công cụ chọn một màu

en: Failed:
vi: Không thực hiện được:

en: false
vi: sai

en: File
vi: Tập tin

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Fill tool (fill areas with color or gradient)
vi: Công cụ đổ màu (tô một vùng theo màu hoặc dải màu)

en: first
vi: đầu tiên

en: fisheye
vi: thấu kính mắt cá

en: Flash blocks (fast)
vi: Các khối Flash (nhanh)

en: Flash blocks (slow)
vi: Các khối Flash (chậm)

en: Flip horizontally
vi: Trôi ngang

en: Flip vertically
vi: Trôi dọc

en: For all sprites
vi: Với mọi nhân vật

en: For this sprite only
vi: Chỉ đối với nhân vật này

en: Game
vi: Trò chơi

en: Get surprise sprite
vi: Lấy nhân vật bất ngờ

en: Get the last thing deleted
vi: Khôi phục đối tượng vừa bị xóa

en: Getting Started
vi: Bắt đầu dùng

en: ghost
vi: bóng mờ

en: Go To Scratch Website
vi: Thăm trang chủ Scratch

en: grab screen region for new costume
vi: kéo chọn vùng màn hình cho hình dạng mới

en: grab screen region for new sprite
vi: kéo chọn vùng màn hình cho nhân vật mới

en: Grow
vi: Phình to

en: Grow sprite
vi: Phình to nhân vật

en: hello
vi: xin chào

en: Hello!
vi: Xin chào

en: help
vi: trợ giúp

en: Help
vi: trợ giúp

en: Help Page
vi: Trang Trợ giúp

en: Help Screens
vi: Màn hình Trợ giúp

en: Hide Motor Blocks
vi: Ẩn Khối lệnh về Động cơ

en: High (biggest)
vi: Cao (to nhất)

en: Hmm...
vi: Ừm...

en: Home
vi: Thư mục gốc

en: Images compressed
vi: Các hình ảnh được nén

en: import
vi: nhập

en: Import
vi: Nhập

en: Import an image on top of your current canvas
vi: Nhập một ảnh vào phía trên khung hình hiện tại

en: Import Background
vi: Nhập Hình nền

en: Import Costume
vi: Nhập Nhân vật

en: Import Image
vi: Nhập Ảnh

en: Import List
vi: Nhập Danh sách

en: Import Project
vi: Nhập Dự án

en: import project
vi: nhập dự án

en: Import Sound
vi: Nhập Âm thanh

en: Incompatible Scratch file format
vi: Định dạng tệp không tương thích Scratch

en: Is the folder read-only?
vi: Thư mục có thuộc tính chỉ đọc?

en: JPEG Quality (10-100)?
vi: Chất lượng ảnh JPEG (10-100)?

en: kbytes
vi: kbyte

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: large readout
vi: vùng trình bày rộng

en: last
vi: cuối cùng

en: left
vi: trái

en: left arrow
vi: mũi tên trái

en: length
vi: độ dài

en: light
vi: ánh sáng

en: Line tool (draw lines)
vi: Công cụ vẽ đường thẳng

en: List name?
vi: Tên danh sách?

en: Low
vi: Thấp

en: Lowest (smallest)
vi: Thấp nhất (nhỏ nhất)

en: Make a list
vi: Tạo một danh sách

en: Make a variable
vi: Tạo một biến

en: Max:
vi: Lớn nhất:

en: meow
vi: meo

en: Message name:
vi: Tên thông điệp:

en: Min:
vi: Nhỏ nhất:

en: more
vi: tiếp theo

en: More tags:
vi: Thẻ bổ sung:

en: mosaic
vi: khảm

en: mouse x:
vi: chuột x:

en: mouse y:
vi: chuột y:

en: mouse-pointer
vi: con trỏ chuột

en: Move
vi: Dịch chuyển

en: Music
vi: Âm nhạc

en: My Projects
vi: Dự án mình

en: new
vi: mới

en: New
vi: Mới

en: New background:
vi: Hình nền mới:

en: New costume:
vi: Hình dạng mới:

en: New Filename:
vi: Tên tệp mới:

en: New sound:
vi: Âm thanh mới:

en: New Sprite
vi: Nhân vật mới

en: New sprite:
vi: Nhân vật mới

en: No
vi: Không

en: No MIDI ports currently available.
vi: Cổng MIDI không sẵn sàng hoặc bận

en: No motion blocks
vi: Khối chuyển động không tồn tại

en: no scripts
vi: không có kịch bản

en: No serial ports found
vi: Không tìm thấy cổng nối tiếp

en: No variables.
vi: Không có biến

en: Normal
vi: Bình thường

en: normal readout
vi: vùng làm việc bình thường

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Bật

en: only face left-right
vi: chỉ theo hướng trái-phải

en: Open
vi: Mở

en: Open a Scratch project
vi: Mở một dự án Scratch

en: Open Project
vi: Mở Dự án

en: or
vi: hoặc

en: Paint
vi: Vẽ

en: Paint Editor
vi: Môi trường vẽ

en: Paint new sprite
vi: Vẽ nhân vật mới

en: Paintbrush
vi: Bút tô

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Percent? (100 gives original size)
vi: Phần trăm? (100 là kích thước thực)

en: Pictures
vi: Ảnh

en: pixelate
vi: nhòe

en: play
vi: chơi

en: Please enter a number
vi: Hãy nhập vào một số

en: pop
vi: kêu 'pop'

en: Position the cross-hair to set the rotation center
vi: Vị trí con trỏ thiết lập tâm quay

en: Preparing project...
vi: Đang thiết lập dự án...

en: Project author:
vi: Tác giả dự án:

en: Project name
vi: Tên dự án

en: Project Notes
vi: Ghi chú Dự án

en: Project notes
vi: Ghi chú dự án

en: Project uploaded.
vi: Dự án đã được tải lên.

en: Projects
vi: Dự án

en: Quit
vi: Thoát

en: Quit Scratch
vi: Thoát khỏi Scratch

en: Reading
vi: Đang đọc

en: record
vi: ghi

en: Record
vi: Ghi

en: recording
vi: đang ghi

en: Rectangle tool (draw outlined or filled rectangle or square)
vi: Công cụ vẽ hình chữ nhật (vẽ đường viền hay điền đầy hình chữ nhật hoặc hình vuông)

en: Redo
vi: Thực hiện lại thao tác

en: Reference Guide
vi: Sổ tay tham chiếu

en: Remote sensor connections enabled
vi: Các kết nối máy nhạy từ xa đang hoạt động

en: Remove viewer from stage
vi: Loại bỏ sân khấu

en: resistance
vi: điện trở

en: resize this sprite
vi: co giãn nhân vật này

en: reverse
vi: Đảo chiều quay

en: right
vi: phải

en: right arrow
vi: mũi tên phải

en: Rotate clock-wise
vi: Quay theo chiều kim đồng hồ

en: Rotate counter-clock-wise
vi: Quay ngược chiều kim đồng hồ

en: rotate this sprite
vi: xoay nhân vật này

en: Rotation degrees?
vi: Góc quay

en: Save
vi: Lưu

en: Save a copy of the current project
vi: Lưu một bản sao của dự án hiện hành

en: Save As
vi: Lưu như

en: Save changes before quitting?
vi: Lưu mọi thay đổi trước khi thoát

en: Save failed
vi: Lưu không thành công

en: save picture of scripts
vi: lưu ảnh của kịch bản

en: save picture of stage...
vi: lưu ảnh sân khấu...

en: Save Project
vi: Lưu Dự án

en: Save Scripts Snapshot
vi: Lưu Ảnh chụp Kịch bản

en: Save Stage Shot
vi: Lưu Ảnh Sân khấu

en: Save the current project
vi: Lưu dự án hiện tại

en: Save the current project?
vi: Bạn muốn lưu dự án hiện tại?

en: Save this project
vi: Lưu dự án này

en: Scripts
vi: Kịch bản

en: select serial/USB port
vi: chọn cổng nối tiếp/USB

en: Select tool (move, modify, or delete selection)
vi: Chọn công cụ (di chuyển, sửa đổi, hoặc xóa vùng chọn)

en: Set costume center
vi: Đặt tâm hình dạng

en: Set language
vi: Thiết đặt ngôn ngữ

en: Set rotation center
vi: Đặt tâm quay

en: Set Single Stepping
vi: Thực hiện từng bước đơn

en: set slider min and max
vi: đặt giới hạn nhỏ nhất và lớn nhất cho thanh trượt

en: Share
vi: Chia sẻ

en: Share this project
vi: Chia sẻ dự án này

en: Share This Project Online
vi: Chia sẻ dự án này qua mạng

en: Show Motor Blocks
vi: Hiện Khối lệnh về Động cơ

en: show ScratchBoard watcher
vi: hiển thị bộ theo dõi Bảng Scratch

en: Shrink
vi: Co hình

en: Shrink sprite
vi: Co hình nhân vật

en: Simulation
vi: Mô phỏng

en: Single-step speed?
vi: Tốc độ từng bước ?

en: slider
vi: thanh trượt

en: Slider range:
vi: Phạm vi thanh trượt:

en: Sound quality:
vi: Chất lượng âm thanh:

en: Sound Recorder
vi: Bộ ghi âm thanh

en: Sounds
vi: Các âm thanh

en: Sounds compressed
vi: Các âm thanh nén

en: space
vi: phím cách

en: Sprite
vi: Nhân vật

en: Sprites
vi: Nhân vật

en: Stage
vi: Sân khấu

en: Stage selected:
vi: Sân khấu được chọn:

en: Stamp tool (select area, then stamp copies of it)
vi: Công cụ in hình (chọn vùng, sau đó in hình sao của nó)

en: Start green flag scripts
vi: Bắt đầu kịch bản với cờ xanh

en: Start Single Stepping
vi: thực hiện từng bước đơn

en: stop
vi: dừng

en: Stop everything
vi: Dừng toàn bộ

en: Stop Single Stepping
vi: dừng thực hiện từng bước

en: Story
vi: Truyện

en: Support Site
vi: Địa chỉ Hỗ trợ

en: Switch colors
vi: Trao đổi màu sắc

en: Switch to full stage
vi: Chuyển sang sân khấu lớn

en: Switch to presentation mode
vi: Chuyển sang chế độ trình chiếu

en: Switch to small stage
vi: Chuyển sang sân khấu nhỏ

en: Tags:
vi: Các thẻ:

en: Text tool (edit text layer)
vi: Công cụ văn bản (soạn thảo lớp văn bản)

en: That variable name is already in use
vi: Tên biến này đã được sử dụng

en: The file name already exists. Overwrite existing file?
vi: Tên tệp đã tồn tại, Bạn có muốn ghi đè lên?

en: thing
vi: vật

en: this way
vi: hướng này

en: tilt
vi: nghiêng

en: true
vi: đúng

en: Turbo speed
vi: Tốc độ tự động

en: turn into new sprite
vi: chuyển vào nhân vật mới

en: Undelete
vi: Phục hồi

en: Undo
vi: Hủy bước

en: up
vi: lên

en: up arrow
vi: mũi tên lên

en: Updating thumbnails
vi: Đang cập nhật các ảnh mẫu

en: Upload succeeded!
vi: Quá trình tải lên mạng hoàn tất.

en: Upload to Scratch Server
vi: Tải dữ liệu lên Máy chủ Scratch

en: Uploading
vi: Đang tải lên

en: Variable name?
vi: Tên biến?

en: View on stage
vi: Xem với sân khấu

en: What's your name?
vi: Tên bạn là gì?

en: whirl
vi: xoáy

en: Write Multiple Project Summaries
vi: ghi tổng hợp nhiều dự án

en: Write Project Summary
vi: ghi tóm tắt dự án

en: Yes
vi: Đồng ý

en: Your project is now online at
vi: Dự án của bạn đang trên Internet tại

en: Your Scratch website login name:
vi: Tên đăng nhập vào trang Web Scratch:

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: Accordion
vi: Đàn ăccoc

en: Acoustic Bass
vi: Âm trầm

en: Acoustic Bass Drum
vi: Âm trầm trống

en: Acoustic Grand
vi: Âm piano cánh

en: Acoustic Snare
vi: Âm  trống dây

en: Alto Sax
vi: Kèn Anto

en: Applause
vi: Tiếng Vỗ tay

en: Bagpipe
vi: Kèn túi

en: Banjo
vi: Đàn banjô

en: Baritone Sax
vi: Kèn Baritôn

en: Bass Drum 1
vi: Trống Trầm 1

en: Bassoon
vi: Kèn fagôt

en: Bird Tweet
vi: Tiếng chiêm chiếp

en: Blown Bottle
vi: Tiếng thổi vào chai

en: Brass Section
vi: Kèn đồng

en: Breath Noise
vi: Tiếng lạo xạo

en: Bright Acoustic
vi: Âm sáng

en: Cello
vi: Đàn viôlôngxen

en: Chinese Cymbal
vi: Chũm chọe

en: Choir Aahs
vi: Tiếng Ă của ban hát

en: Church Organ
vi: Đàn ống nhà thờ

en: Claves
vi: Đôi dùi gỗ

en: Clavinet
vi: Đàn ống điện tử

en: Closed Hi-Hat
vi: Tiếng va cymbal

en: Contrabass
vi: Côngbat

en: Cowbell
vi: Chuông đeo

en: Crash Cymbal 1
vi: Cymbal trung 1

en: Crash Cymbal 2
vi: Cymbal trung 2

en: Distortion Guitar
vi: Ghita biến âm

en: Drawbar Organ
vi: Organ điện tử

en: Dulcimer
vi: Đàn ximbalum

en: Electric Bass (finger)
vi: Ghita điện (phím)

en: Electric Bass (pick)
vi: Ghita điện (gảy)

en: Electric Clean Guitar
vi: Ghita điện Trơn

en: Electric Grand
vi: Đàn piano cánh điện

en: Electric Jazz Guitar
vi: Ghita Jazz điện

en: Electric Muted Guitar
vi: Ghita điện Câm

en: Electric Piano 1
vi: Piano điện 1

en: Electric Piano 2
vi: Piano điện 2

en: Electric Snare
vi: Trống dây điện

en: English Horn
vi: Kèn Anh

en: FX 1 (rain)
vi: FX 1 (mưa)

en: FX 2 (soundtrack)
vi: FX2 (đường ghi âm)

en: FX 3 (crystal)
vi: FX3 (tinh thể)

en: FX 4 (atmosphere)
vi: FX4 (không khí)

en: FX 5 (brightness)
vi: FX5 (độ sáng)

en: FX 6 (goblins)
vi: FX6 (yêu tinh)

en: FX 7 (echoes)
vi: FX 7 (tiếng vọng)

en: FX 8 (sci-fi)
vi: FX 8 (khoa học viễn)

en: Fiddle
vi: Kéo viôlông

en: Flute
vi: Sáo

en: French Horn
vi: Kèn Pháp

en: Fretless Bass
vi: Kèn bát không phím đàn

en: Glockenspiel
vi: Đàn chuông

en: Guitar Fret Noise
vi: Tiếng phím đàn ghi-ta

en: Guitar Harmonics
vi: Hoà âm học ghi-ta

en: Gunshot
vi: Tiếng súng

en: Hand Clap
vi: Vỗ tay

en: Harmonica
vi: Acmônica

en: Harpsichord
vi: Đàn clavico

en: Helicopter
vi: Trực thăng

en: Hi Bongo
vi: Trống tay

en: Hi Wood Block
vi: Khối gỗ cao

en: Hi-Mid Tom
vi: Trống đệm nữa cao

en: High Agogo
vi: Agogo cao

en: High Floor Tom
vi: Trống đệm sàn cao

en: High Timbale
vi: Trống định âm cao

en: High Tom
vi: Trống đệm cao

en: Honky-Tonk
vi: Kêu leng keng

en: Kalimba
vi: Kaliba

en: Lead 1 (square)
vi: Dẫn đầu 1 (vuông)

en: Lead 2 (sawtooth)
vi: Dẫn đầu 2 (răng cưa)

en: Lead 3 (calliope)
vi: Dẫn đầu 3 (calliope)

en: Lead 4 (chiff)
vi: Dẫn đầu 4 (chiff)

en: Lead 5 (charang)
vi: Dẫn đầu 5 (charang)

en: Lead 6 (voice)
vi: Dẫn đầu 6 (giọng nối)

en: Lead 7 (fifths)
vi: Dẫn đầu 7 (quãng năm)

en: Lead 8 (bass+lead)
vi: Dẫn đầu 8 (trầm+dẫn đầu)

en: Long Guiro
vi: Guiro dài

en: Long Whistle
vi: Huýt sáo dài

en: Low Agogo
vi: Agogo thấp

en: Low Bongo
vi: Trống tay thấp

en: Low Conga
vi: Trống Conga thấp

en: Low Floor Tom
vi: Trống đệm sàn thấp

en: Low Timbale
vi: Trống định âm thấp

en: Low Tom
vi: Trống đệm thấp

en: Low Wood Block
vi: Khối gỗ thấp

en: Low-Mid Tom
vi: Trống đệm nửa thấp

en: Marimba
vi: Mộc cầm

en: Melodic Tom
vi: Trống đệm giai điệu

en: Music Box
vi: Hộp Nhạc

en: Mute Cuica
vi: Tắt Cuica

en: Mute Hi Conga
vi: Tắt Hi conga

en: Mute Triangle
vi: Tắt tiếng tam giác

en: Muted Trumpet
vi: Trompet câm

en: Nylon String Guitar
vi: Ghita dây ni lông

en: Oboe
vi: Kèn ô-bô

en: Open Cuica
vi: Bật Cuica

en: Open Hi Conga
vi: Bật Hi Conga

en: Open Hi-Hat
vi: Bật Hi-hat

en: Open Triangle
vi: Bật tam giác

en: Orchestra Hit
vi: Dàn nhạc đánh

en: Orchestral Strings
vi: Đàn dây

en: Overdriven Guitar
vi: Ghi-ta ốp

en: Pad 1 (new age)
vi: Đệm 1 (thời kỳ mới)

en: Pad 2 (warm)
vi: Đệm 2 (ấm)

en: Pad 3 (polysynth)
vi: Đệm 3 (đa tổng hợp)

en: Pad 4 (choir)
vi: Đệm 4 (hợp ca)

en: Pad 5 (bowed)
vi: Đệm 5 (kéo vĩ)

en: Pad 6 (metallic)
vi: Đệm 6 (kim loại)

en: Pad 7 (halo)
vi: Đệm 7 (quầng)

en: Pad 8 (sweep)
vi: Đệm 8 (quét)

en: Pan Flute
vi: Sáo thần Păng

en: Pedal Hi-Hat
vi: Hi-Hat đạp chân

en: Percussive Organ
vi: Organ búa gõ

en: Piccolo
vi: Sáo kim

en: Pizzicato Strings
vi: Dây Pizzicato

en: Recorder
vi: Ống tiêu

en: Reed Organ
vi: Đàn ống lưỡi gà

en: Reverse Cymbal
vi: Chũm chọe ngược

en: Ride Bell
vi: Rung chuông

en: Ride Cymbal 1
vi: Chũm chọe nảy 1

en: Ride Cymbal 2
vi: Chũm chọe nảy 2

en: Rock Organ
vi: Đàn ống nhạc rốc

en: Seashore
vi: Bờ biển

en: Shakuhachi
vi: Sáo trúc Nhật

en: Shamisen
vi: Đàn tì bà Nhật

en: Short Guiro
vi: Guiro ngắn

en: Short Whistle
vi: Huýt sáo ngắn

en: Side Stick
vi: Tiếng trống cạnh

en: Sitar
vi: Đàn xita

en: Slap Bass 1
vi: Công bát vả 1

en: Slap Bass 2
vi: Công bát vả 2

en: Soprano Sax
vi: Xác-xô giọng nữ cao

en: Splash Cymbal
vi: Chũm choẹ con

en: Steel Drums
vi: Trống kim loại

en: Steel String Guitar
vi: Ghita dây sắt

en: String Ensemble 1
vi: Ban nhạc dây 1

en: String Ensemble 2
vi: Ban nhạc dây 2

en: Synth Bass 1
vi: Trống tổng hợp 1

en: Synth Bass 2
vi: Trống tổng hợp 2

en: Synth Drum
vi: Trống tổng hợp

en: Synth Voice
vi: Giọng tổng hợp

en: SynthBrass 1
vi: Kèn đồng tổng hợp 1

en: SynthBrass 2
vi: Kèn đồng tổng hợp 2

en: SynthStrings 1
vi: Đàn dây tổng hợp 1

en: SynthStrings 2
vi: Đàn dây tổng hợp 2

en: Taiko Drum
vi: Trống Taiko

en: Tambourine
vi: Trống lục lạc

en: Telephone Ring
vi: Chuông điện thoại

en: Tenor Sax
vi: Xác-xô giọng nam cao

en: Timpani
vi: Trống một mặt

en: Tinkle Bell
vi: Chuông rung leng keng

en: Tremolo Strings
vi: Đàn dây vê

en: Tubular Bells
vi: Chuông ống

en: Vibraphone
vi: Đàn tăng rung

en: Vibraslap
vi: Vả rung động

en: Viola
vi: Đàn viola

en: Violin
vi: Viôlông

en: Voice Oohs
vi: Giọng « uu »

en: Whistle
vi: Huýt sáo

en: Woodblock
vi: Khối gỗ

en: Xylophone
vi: Mộc cầm
